Nipo, Na Ndio, Mimi Ni Tofauti: Jinsi Vijana Wa Morocco Wanavyoishi

Urembo 2023
Nipo, Na Ndio, Mimi Ni Tofauti: Jinsi Vijana Wa Morocco Wanavyoishi
Nipo, Na Ndio, Mimi Ni Tofauti: Jinsi Vijana Wa Morocco Wanavyoishi
Video: Nipo, Na Ndio, Mimi Ni Tofauti: Jinsi Vijana Wa Morocco Wanavyoishi
Video: How To Make Shortbread lWholemeal Shortbread |Live Stream Cooking |Food vlog |Livestream video 2023, Februari
Anonim

Miradi yote ya mpiga picha Mhammed Kilito kwa namna fulani imeunganishwa na nchi yake - Moroko, ambayo anataka kufikia mabadiliko. Kumiliki wa LGBTQ + kunaadhibiwa kwa kifungo hapa, na inaweza hata kuteswa kwa sababu ya mavazi ya kawaida. Lakini vijana wa Moroko kwenye picha zake hawaogopi kuonyesha utambulisho wao, wanaonyesha mfano wa Moroko ya kisasa - inayobadilika na kusherehekea utofauti.

Image
Image

Mpiga picha Mhammed Kilito anaishi na kufanya kazi huko Rabat, Moroko. Imeonyeshwa katika Moroko, Uingereza, Uholanzi, Ufini, Uhispania. Amechapisha katika The Washington Post, The Wall Street Journal, Jarida la Uingereza la Upigaji picha, Vogue Italia, L'Express, Makamu Arabia na El Pais. (Zaidi - maneno ya mwandishi)

Watu katika picha zangu wanawakilisha uthabiti wa kiganja - mti uliobadilishwa kwa hali ya hewa kali nchini Moroko - changamoto changamoto za kihafidhina na jadi za jamii kila siku. Mashujaa wangu wanalima oasis yao ya kibinafsi, licha ya shida zote katika nchi ambayo, kwa maoni yao, haikui kwa kasi sawa na wao. Kwa mfano wao, wanahamasisha wengine.

Nimeambiwa mara kadhaa kwamba vijana hawa hawaonekani kama Wamorocco. Kawaida mimi huuliza jibu: inamaanisha nini kuangalia Moroccan? Huu ni mwanzo mzuri wa kupinga maoni potofu na kukufanya ufikirie juu ya jinsi jamii yetu inabadilika haraka. Tunaishi katika ulimwengu wa utandawazi, tunaangalia vipindi vivyo hivyo vya Runinga, tunasikiliza muziki uleule, tunaheshimu sanamu zilezile na tunavaa sawa sawa popote tulipo.

Tattoos inamaanisha kila kitu kwa Aladdin. Mwili wake ni kitabu na wanasimulia hadithi yake. Kila kitu kilichompata Aladdin - mzuri au mbaya - kimeandikwa kwenye ngozi yake.

"Tunaishi mara moja tu," anasema, akielezea kuwa anataka kukumbuka wakati muhimu maishani mwake.

Aladdin anadai kwamba watu nchini Moroko hawamwelewi:

"Wahafidhina na waadilifu, wananitisha na jinsi wanavyonitazama na kile wanachoniambia."

Anas anasema ana shida na familia yake. Haitwi kwa jina, lakini "amechorwa tattoo" hutamkwa. Neno hili la dharau linasema mengi juu ya unyanyapaaji wa wale walio na tatoo nchini Moroko. Wanachukuliwa kama wahalifu na watu hatari. Yeye ni Peter Pan kati ya watu wazima, akihisi amepotea katika mambo zaidi ya uwezo wake

Hajar na Ines wana hakika kuwa kila mtu anapaswa kuwa na uwezo wa kusikilizwa, kujieleza na kuwa na ujasiri wa kusema:

"Nipo, na ndio, mimi ni tofauti, lakini ninaishi na wewe na kati yako."

Wanatangaza kuwa ni jukumu lao, kama wawakilishi wa jamii ya wakubwa, kupanga nafasi ambayo wanaweza kuishi kwa amani. Kwa maoni yao, mabadiliko yatatokea wakati watu wakubwa wanapodhibiti hatima yao na kuwa hai.

Nasser anapenda mwamba wa punk na sinema za kutisha za miaka ya 80. Anachukia kufanana na tamaduni kuu. Anaamini kwamba watu hawatamkubali kamwe jinsi alivyo, na kwamba atakataliwa kila wakati. Anadhani jamii bado haiko tayari kukubali kwamba watu wanathubutu kuwa wasio wafuasi katika kuelezea utambulisho wao. Lakini anakuwa na hisia ya shukrani kwa wale wachache ambao huenda zaidi ya maoni ya mapema na hawahukumu kwa muonekano wao.

Mapambano ya vijana hawa yanaweza kuonekana kuwa ya bure kwa wengine, lakini ni muhimu. Kwa kawaida nakumbuka habari ambayo ilishtua Wamoroko kwa miezi kadhaa - juu ya "kesi ya Waabudu Shetani." Mnamo 2003, huko Casablanca, wanamuziki 14 wa mwamba walishtakiwa kwa "Ushetani", "vitendo ambavyo vinaweza kutikisa imani ya Waislamu", "kudharau dini ya Kiislamu", "kumiliki vitu ambavyo ni kinyume na maadili."

Wakati wa jaribio la mtindo wa Kafka, fulana ya Kiss My Ass, CD za chuma nzito na fuvu la plastiki ziliwasilishwa kati ya ushahidi. Kama matokeo, washtakiwa wengine walitumikia miaka miwili.

Kwa watu wa LGBT, mambo ni mabaya zaidi: Ibara ya 489 ya Kanuni ya Adhabu ya Moroko inahalalisha "vitendo visivyo vya heshima au visivyo vya asili na mtu wa jinsia moja." Mahusiano ya kijinsia ya jinsia moja yanaadhibiwa kwa kifungo kutoka miezi sita hadi miaka mitatu na faini ya dirham 120 hadi 1,200.

Hali ya kisheria ya watu wa LGBT + kwa kiasi kikubwa inatokana na maadili ya jadi ya Kiislamu, majina ya watuhumiwa wa ushoga kawaida huwekwa wazi. Wakati huo huo, mamlaka ni waaminifu zaidi kwao katika hoteli kama Marrakech.

Kwa mfano, mnamo 2016 huko Marrakech, wasichana wawili walikamatwa kwa kupiga picha zao wakibusu na binamu yao. Hadithi hiyo ilisababisha kilio cha kimataifa na kuzindua hashtag #freethegirls. Kuzingatiwa kwa kesi hiyo iliahirishwa hadi Desemba 2016, lakini mwishowe waliachiwa huru.

Kupitia upigaji picha, ninajaribu kuwafanya watu wafikirie dhana zao za mapema, hiki ni chombo changu cha kusaidia kujenga misingi ili kuboresha hali hiyo. Sitasema watu kuwa maoni yao juu ya wengine ni makosa, na sitaki kuwaambia kuwa wako sawa. Ninataka tu watafakari juu ya watu na hadithi ninazonasa.

Upigaji picha ni zana yangu ya ujenzi wa misingi ili kuboresha hali hiyo. Nilitafuta mashujaa kupitia mitandao ya kijamii na marafiki. Kutafuta, kujuana na kushawishi kupigwa picha ni sehemu ya mradi huo. Tofauti na miradi yangu ya zamani, wakati huu vijana walielewa vizuri ni picha gani walitaka kuonyesha. Kwa mshangao wangu, walifurahi kupata nafasi ya kusimulia hadithi yao.

Kila siku, kabla ya kutoka nyumbani, Rangi na nguo za Randi. Anaishi Tetouan, jiji linalojulikana kwa uhafidhina wake. Randa anasema siku zote amekuwa mtoto "wa ajabu" wa kufikiria ambaye alivutiwa na upande wa giza. Alijionyesha kwa ulimwengu tofauti na wengine.

"Mara nyingi nimekuwa mwathirika wa vitisho na unyanyasaji wa kijinsia, haswa kwa sababu ya sura yangu."

Alikuwa na tabia ya kujikeketa na kujiua. Lakini baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu, Randa alikiri kwamba jamii haitakuwa sawa. Yeye hufuata kanuni ambazo anaamini kwa intuitively, na hajali tena juu ya uamuzi wa mtu mwingine.

Wazazi wa Salima wanaamini kuinua uzito kunaharibu mwili wake na kwamba binti yake hataweza kuolewa na mtu waliyemchagua. Msichana anahisi kuwa hakutani tena na maoni na vigezo vya uzuri wa kike, lakini hii haimsumbui, kwa sababu huu ndio mwili ambao amekuwa akiota kila wakati

Wakati nilionyesha picha zangu, mara nyingi niliulizwa ikiwa watu hawa walikuwa Wamorocco, kwa hivyo niliamua kuchukua picha kutoka Morocco. Hatupendi tena picha za vijana kutoka Amsterdam, Paris au New York wakijielezea. Tumezoea mavazi yao ya kupindukia na urahisi wa kuzungumza juu ya mwelekeo wa kijinsia.

Hali katika nchi yangu ni tofauti: ni nadra kupata watu hapa ambao wanathubutu kuachana na kanuni za jadi ambazo bado zinafanya kazi nchini. Wakati huo huo, huko Moroko bado tunaishi katika jamii yenye huria ikilinganishwa na nchi jirani katika mkoa wa MENA, lakini pia ni nchi ya Waislamu, ambapo kuna wahafidhina wengi. Kwa sababu ya Uislamu wenye nguvu wa jamii, vijana walio na hitaji la haraka la kujieleza huru wanaweza kuhisi kutengwa na kueleweka vibaya.

Ninaunda diploma na kujaribu kuunganisha hadithi za mashujaa na picha zinazoambatana. Kwa mfano, Salma ni goth na anapenda kila kitu cha kushangaza, cha kushangaza na kisicho kawaida. Anawakilisha uzuri wa uzuri ambao sio kiwango kwa Moroko.

Picha ya pili inaonyesha waigizaji na waimbaji ambao wangeweza kuwa sanamu za wazazi wake na kuelezea uzuri wa kizazi kilichopita.Kwa hivyo, nataka kuteka maanani mabadiliko ambayo kizazi kipya kinaleta kwa kujikubali na kufungua tamaduni zingine.

Ninahisi kuwa mimi nilikuwa mpiga picha pia kwa sababu ya nchi yangu, na maoni ya miradi yangu ya upigaji picha daima yanahusiana na Moroko. Hata kuishi Canada, nilihisi asili na utamaduni ni jambo ambalo siwezi kuondoa. Nina hakika ni jukumu langu kuuliza maswali sahihi, kuzua utata na kusababisha majadiliano.

Ni jukumu langu kuuliza maswali sahihi, kuzua utata na kusababisha majadiliano. Ninajiona sio mpiga picha sana kama msanii wa kuona ambaye anahisi ukweli fulani na anataka kuishiriki. Mada za kazi yangu zinanivutia kwanza. Sidhani sana juu ya watazamaji, lakini ikiwa watafanikiwa kujitambulisha na miradi yangu, nitafurahi mara dufu.

Salma alizaliwa katika eneo la wafanyikazi na alikulia katika familia ya jadi. Siku zote alijitahidi kadiri awezavyo kuwa yeye mwenyewe. Salma ni goth na anapenda weird, ajabu, na isiyo ya kawaida. Yeye ni uzuri mzuri wa kawaida huko Moroko na hushukuru sana kile kinachoonekana kutisha, kusumbua au mbaya na viwango vya jamii.

Shady anajielezea kama "hadithi katika ardhi ya zimwi, maniac wa mitindo isiyo ya jinsia, mchanganyiko wa wachungaji, damu na bakuli mbadala." Katika maisha yake ya ushairi sana, anahisi kutoeleweka: jamii humchukulia kama Shetani kwa sababu tu ya pete ya pua

Sofia anasema kwamba alianza kuvaa mtindo fulani mapema sana, ndiyo sababu yeye huhisi kila wakati sura ya watu kwake. Kwake, barabara ni eneo ambalo nguo zinaweza kuwa shida, anaonekana kama uchochezi.

Meryam Tilila ana ngozi ya ngozi inayosababishwa na dawa za kulevya, ambayo ilimfanya ateseke kutoka kwa mateso mitaani. Unapokutana naye, unatambua haraka kuwa huyu ni msichana mkali, aliyeamua na anayejiamini sana.

Mwaka jana, alipata umaarufu kwenye Instagram, watu walimsaidia. Sasa anaamini kuwa matangazo yake kwenye ngozi ni "kasoro kamili" na, kwa maana nyingine, alama ya biashara yake. Leo Meriam anafanya kazi na wabunifu wa mitindo na wapiga picha. Wanamchagua kwa sababu ya muonekano wake wa kipekee.

Tazama pia - picha 40 zenye nguvu zaidi za karne

Unapenda? Je! Unataka kujulikana na sasisho? Jisajili kwenye ukurasa wetu wa Twitter, Facebook au Telegram.

Chanzo

Inajulikana kwa mada